ਜੋਤੀਰਾਦਿੱਤਿਆ ਸਿੰਧੀਆ ਇਸ ਕਾਂਗਰਸੀ ਨੇਤਾ ਤੋਂ ਹਨ, ਆਡੀਓ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ..

ਜੇ ਕਿਸੇ ਨੇ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਾਬਕਾ ਕਮਲਨਾਥ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਪਤਿਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਸੱਤਾ ਵਿਚ ਲਿਆਉਣ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਨੇਤਾ ਜੋਤੀਰਾਦਿੱਤਯ ਸਿੰਧੀਆ ਰਹੇ ਹਨ. ਫਿਲਹਾਲ, ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਜੋਤੀਰਾਦਿੱਤਿਆ ਸਿੰਧੀਆ ਦੇ ਫ਼ੋਨ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰਾਜ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਖ਼ਤਮ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

ਸਾਬਕਾ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਜੋਤੀਰਾਦਿੱਤਿਆ ਸਿੰਧੀਆ, ਜੋ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਹਨ, ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਵਿਚ ਆਪਣੇ ਸ਼ੁਚਿੰਤਕਾਂ ਨਾਲ ਸਿੱਧੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿਚ ਹਨ। ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਿੰਧੀਆ ਨੇ ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਨਗਰਪਾਲੀ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੁਰਾਰੀਲਾਲ ਖਾਸ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਜਿਸਦੀ ਆਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਚ ਉਹ ਮੁਰਾਰੀਲਾਲ ਨੂੰ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾ ਦਿਗਵਿਜੇ ਸਿੰਘ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ।

ਇਸ ਆਡੀਓ ਵਿਚ, ਜੋਤੀਰਾਦਿੱਤਿਆ ਸਿੰਧੀਆ ਦਾ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਉਸ ਨਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਫੋਨ ਕਰਕੇ ਗੱਲ ਕਰ ਸਕਦਾ ਸੀ. ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਮੁਰਲੀਲਾਲ ਖਾਸ ਤੋਂ ਕੁਰੈਲ ਮੰਗਲ ਨੂੰ ਪੁੱਛਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸਿੰਧੀਆ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿਤੇ ਭਟਕਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ. ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ, ਉਸਨੇ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦਿਗਵਿਜੇ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਾਕੇਸ਼ ਮਾਵਈ ਬਾਰੇ ਆਪਣੇ ਸ਼ੁੱਭ ਕਾਮਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਸਾਵਧਾਨ ਕੀਤਾ.

ਇਸ ਸਿੰਧੀਆ ਨੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਤਾਲਾ ਲੱਗਣ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਅੰਬਹਾ ਦੇ ਮਿ Presidentਂਸਪਲ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸ਼ੇਖਰ ਸ਼ਿਵਹਾਰੇ ਨਾਲ ਆਉਣ ਲਈ ਵੀ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਆਡੀਓ ਵਿਚ ਮੁਰਾਰੀਲਾਲ ਖ਼ਾਸ ਸਿੰਧੀਆ ਦੇ ਹਾਂ ਨੂੰ ਹਾਂ ਕਹਿੰਦਿਆਂ ਸੁਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਕਾਲ ਰਿਕਾਰਡਿੰਗ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਫ਼ੀ ਚਰਚਾ ਚਲ ਰਹੀ ਹੈ।

ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰੇ ਦੌਰਾਨ ਸਿੰਧੀਆ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੋ ਵੀ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਚ ਮੁਰਾਰੀਲ ਖਾਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਿੰਧੀਆ ਅਕਸਰ ਫ਼ੋਨ ‘ਤੇ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਇਹ ਕੋਈ ਨਵਾਂ ਨਹੀਂ ਹੈ. ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਯੋਗੇਸ਼ ਪਾਲ ਗੁਪਤਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਿੰਧੀਆ ਜੀ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵੱਡੇ ਨੇਤਾ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲੱਖਾਂ ਪੈਰੋਕਾਰ ਹਨ। ਕਾਂਗਰਸ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਉੱਤੇ ‘ਫਿੱਜੂ’ ਨਹੀਂ ਲਗਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *