ਆਪਣੀ ਹੀ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਨਾਰਾਜ਼ ਭਾਜਪਾ ਵਿਧਾਇਕ ਕਮਲ ਨਾਥ ਵੀ ਸਰਗਰਮ ਹੋ ਗਏ ..

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਤੋਂ ਬਚਾਅ ਲਈ 3 ਮਈ ਤੱਕ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਦਿਹਾੜੀਦਾਰ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦੀ ਰੋਜ਼ਮਰ੍ਹਾ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦਿਆਂ, ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ

ਨੇ ਹਰੇਕ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ 1000 ਰੁਪਏ ਭੇਜਣ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਪੈਸਾ ਵੀ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਗੋਪਾਲ ਭਾਰਗਵ ਨੇ ਇਹ ਸਵਾਲ ਉਠਾਇਆ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਡੇ ਖੇਤਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਪੈਸਾ ਨਹੀਂ ਆਇਆ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਬੈਂਕ ਦਾ ਵੇਰਵਾ ਭੇਜਿਆ।

ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ ਕਿ ਸ਼ਿਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਚੌਹਾਨ ਦੀ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਮਹੀਨਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਆਪਣੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਨੇਤਾ ਵੱਲੋਂ ਅਜਿਹੇ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਉਠਾਉਣਾ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਲਈ ਨਿਸ਼ਚਤ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਚੰਗਾ ਮੁੱਦਾ ਹੈ। ਗੋਪਾਲ ਭਾਰਗਵ ਦੇ ਸਵਾਲ ਉਠਾਉਣ ‘ਤੇ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕਮਲਨਾਥ ਨੇ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਇਕ ਪਾਸੇ, ਭਾਜਪਾ ਸਰਕਾਰ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਪੈਸੇ ਖਾਤੇ’ ਚ ਭੇਜੇ ਗਏ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨੇਤਾ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਪੈਸੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚੇ। ਆਖਰੀ ਸੱਚ ਕੀ ਹੈ. ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੀਆਂ ਘੋਸ਼ਣਾਵਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੇ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਲਾਗੂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਗਰੀਬ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਤੁਰੰਤ ਪੈਸੇ ਪਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ.

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ, ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਰਜਨੀਸ਼ ਅਗਰਵਾਲ ਨੇ ਸਰਕਾਰ ਲਈ ਪੇਸ਼ ਹੁੰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਇਕ processਨਲਾਈਨ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਹੈ। ਅਗਰਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਗਵ ਜੀ ਜਿਸ ਸੂਚੀ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਵੱਖ ਵੱਖ ਵਿਸ਼ੇ ਹਨ। ਇਕ ਜਨ ਧਨ ਖਾਤਾ ਅਤੇ ਦੂਸਰਾ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦਾ ਲੇਖਾ ਜੋਖਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸ਼ਾਇਦ ਇਸ ਨੂੰ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਕਰਨ ਵਿਚ ਸਮਾਂ ਲੱਗਿਆ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਇੱਕੋ ਇੱਕ ਕਾਰਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕੋਈ ਕਾਰਨ ਨਹੀਂ ਹਨ.

ਇਹ ਨੋਟ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਸੰਕਰਮਿਤ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧੇ ਦਾ ਪੜਾਅ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ. ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਦੌਰਾਨ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 100 ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵੱਧ ਕੇ 83 ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *