ਆਰਐਸਐਸ ਦੇ ਨਾਸਿਕ ਦੇ ਨੇੜਲੇ ਪੁਜਾਰੀ ਨੂੰ ਦੁਬਈ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ

ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਵਜੋਂ ਜਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਇਕ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰੀਅਨ ਪੁਜਾਰੀ ਨੂੰ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਦੁਬਈ ਵਿਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਸਨੂੰ ਦੁਬਈ ਦੇ ਸ਼ਾਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਇੱਕ ਮੈਂਬਰ ਦੇ ਨਾਮ ਤੇ ਪੈਸੇ ਇਕੱਠੇ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਉਸ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਤੋਂ ਕੁਝ ਘੰਟਿਆਂ ਬਾਅਦ ਹੀ, ਭਾਰਤ ਦੇ ਕੌਂਸਲੇਟ ਜਨਰਲ ਨੇ ਉਸਦੀ ਜ਼ਮਾਨਤ ਕਰਾਉਣ ਲਈ ਦਖਲ ਦਿੱਤਾ. ਇਸ ਤੋਂ ਅੰਦਾਜਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸੁਧੀਰ ਪ੍ਰਭਾਕਰ ਦੇ ਆਰ ਐਸ ਐਸ ਨਾਲ ਨੇੜਲੇ ਸੰਬੰਧ ਕਿੰਨੇ ਹਨ.

ਸ਼ਾਹੀ ਮੈਂਬਰ ਨੇ ਖ਼ੁਦ ਪੁਜਾਰੀ ਪ੍ਰਭਾਕਰ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਰਾਜਧਾਨੀ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਨਾਮ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਪੁਜਾਰੀ ਨੇ ਦੁਬਈ ਦੇ ਰਾਇਲ ਫੈਮਲੀ ਨਾਲ ਚੱਲ ਰਹੀ ਇੱਕ ਕੰਪਨੀ ਲਈ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਪੈਸਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਦਾ ਇੱਕ ਝੂਠਾ ਵਾਅਦਾ ਵੀ ਕੀਤਾ ਸੀ. ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਭਾਰਤੀ ਕੌਂਸਲ ਜਨਰਲ ਵਿਪੁਲ ਪ੍ਰਭਾਕਰ ਦੀ ਜ਼ਮਾਨਤ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਖੁਦ ਥਾਣੇ ਪਹੁੰਚੇ.

ਸੀ ਜੀ ਵਿਪੁਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪ੍ਰਭਾਕਰ ਕਿਸੇ ਮੁਸੀਬਤ ਵਿੱਚ ਸੀ, ਹਾਲਾਂਕਿ, ਉਸਨੇ ਪ੍ਰਭਾਕਰ ‘ਤੇ ਲੱਗੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਬਾਰੇ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕਿਹਾ। ਪ੍ਰਭਾਕਰ ਨੂੰ ਜ਼ਮਾਨਤ ‘ਤੇ ਰਿਹਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਪਰ ਉਸਦਾ ਪਾਸਪੋਰਟ ਅਜੇ ਵੀ ਦੁਬਈ ਪੁਲਿਸ ਕੋਲ ਹੈ।

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸੀ ਜੀ ਵਿਪੁਲ ਨੇ ਦੁਬਈ ਵਿੱਚ ਇਹ ਅਹੁਦਾ ਸੰਭਾਲਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ ਸੁਸ਼ਮਾ ਸਵਰਾਜ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਸੀ.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *