ਡੀਆਰਡੀਓ ਨੇ ਕੋਵਿਡ -19 ਟੈਸਟਿੰਗ ਲਈ ਮੋਬਾਈਲ ਪ੍ਰਯੋਗਸ਼ਾਲਾ ਦਾ ਵਿਕਾਸ ਕੀਤਾ!

ਇਸ ਮੌਕੇ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠਲੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਈ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਫੈਸਲੇ ਲਏ ਹਨ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ -19 ਦਾ ਪ੍ਰਸਾਰ ਹੋਰਨਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨਾਲੋਂ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਹੈ. ਰਾਜਨਾਥ ਸਿੰਘ ਨੇ 15 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਰਿਕਾਰਡ ਸਮੇਂ ਵਿਚ ਇਸ ਬਾਇਓ-ਸੇਫਟੀ ਲੈਵਲ 2 ਅਤੇ ਲੈਵਲ 3 ਲੈਬ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਦੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਲਗਭਗ ਛੇ ਮਹੀਨੇ ਲੱਗਦੇ ਹਨ.

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਟੈਸਟਿੰਗ ਸੁਵਿਧਾ ਜਿਹੜੀ ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿੱਚ 1000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਨਮੂਨਿਆਂ ਤੇ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਸੀਓਵੀਆਈਡੀ 19 ਨਾਲ ਲੜਨ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਨੂੰ ਵਧਾਏਗੀ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਓਡਿਵ ਫੋਰਸਿਜ਼ ਕੋਵੀਆਈਡੀ 19 ਨਾਲ ਲੜਨ ਲਈ ਕਈ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾ ਰਹੀ ਹੈ – ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਕੁਆਰੰਟੀਨ ਸੈਂਟਰ ਸਥਾਪਤ ਕਰਨਾ, ਸਿਹਤ ਸਹੂਲਤਾਂ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਉਣਾ, ਭਾਰਤੀ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਦੂਜੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱllingਣਾ ਆਦਿ.

ਇਹ ਯਤਨ ਜਾਰੀ ਰਹਿਣਗੇ. ਜੀ ਕਿਸ਼ਨ ਰੈਡੀ ਕੇਂਦਰੀ ਗ੍ਰਹਿ ਰਾਜ ਮੰਤਰੀ, ਸੰਤੋਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਗੰਗਵਾਰ, ਕੇਂਦਰੀ ਕਿਰਤ ਅਤੇ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਰਾਜ ਮੰਤਰੀ, ਕੇਟੀ ਰਾਮਾ ਰਾਓ, ਆਈ ਟੀ ਉਦਯੋਗ, ਮਿ

 

Administrationਂਸਪਲ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਰੀ ਵਿਕਾਸ ਮੰਤਰੀ, ਸੀਐਚ ਮੱਲਾ ਰੈੱਡੀ ਲੇਬਰ ਮੰਤਰੀ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ ਅਤੇ ਡਾ. ਜੀ ਸਤੀਸ਼ ਰੈਡੀ ਸੱਕਤਰ ਡੀ.ਡੀ.ਆਰ ਅਤੇ ਡੀ ਐਂਡ ਆਰ ਚੇਅਰਮੈਨ ਡੀ.ਆਰ.ਡੀ.ਓ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *